ആംബുലന്‍സ് ലഭിച്ചില്ല: കോവിഡ് ബാധിച്ച് മരിച്ച വൃദ്ധയുടെ മൃതദേഹം കൊണ്ടുപോയത് ഉന്തുവണ്ടിയിൽ

ഗൂഢല്ലൂർ: മരിച്ച്12 മണിക്കൂറോളം കാത്തുനിന്നിട്ടും ആംബുലന്‍സ് ലഭിക്കാത്തതിനാല്‍, കോവിഡ് ബാധിച്ച് മരിച്ച വൃദ്ധയുടെ മൃതദേഹം സംസ്കാരത്തിനായി കൊണ്ടുപോയത് നഗരസഭയുടെ മാലിന്യം നീക്കംചെയ്യുന്ന ഉന്തുവണ്ടിയിൽ. ശനിയാഴ്ച തേനിയിലാണ് സംഭവം. തേനി കമ്പം ഗൂഢല്ലൂർ അഴകുപിള്ളൈ തെരുവിൽ താമസിക്കുന്ന 75കാരിയാണ്​ ശനിയാഴ്​ച രാവിലെ ഗൂഢല്ലൂർ പ്രാഥമികാരോഗ്യ കേന്ദ്രത്തിൽ മരിച്ചത്​.ആശുപത്രി അധികൃതർ മരണവിവരം ജില്ല ഭരണകൂടത്തെയും ആരോഗ്യ വകുപ്പ്​ അധികൃതരെയും അറിയിച്ച്​ 12 മണിക്കൂര്‍ കഴിഞ്ഞിട്ടും ആംബുലൻസ്​ എത്തിയില്ല. തുടര്‍ന്നാണ് മരിച്ച സ്​ത്രീയുടെ മകൻ തന്നെ നഗരസഭയുടെ ഉന്തുവണ്ടിയിൽ മൃതദേഹം കയറ്റിക്കൊണ്ടുപോയത്​. ഇതിന്‍റെ ദൃശ്യങ്ങള്‍ സോഷ്യല്‍മീഡിയയില്‍ വൈറലായതോടെയാണ് സംഭവം പുറംലോകം അറിഞ്ഞത്. കോവിഡ്​ ബാധിച്ച്​ മരിച്ചയാളുടെ മൃതദേഹം കൊണ്ടുപോകാൻ ആംബുലൻസ്​ ഡ്രൈവർമാർ തയാറാവാത്തതാണ്​ ഇതിന്​ കാരണമായത്​. കോവിഡ്​ സുരക്ഷ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കാതെ മൃതദേഹം കൊണ്ടുപോയി സംസ്​കരിച്ചത്​ വിവാദമായിട്ടുണ്ട്​. സംഭവത്തെക്കുറിച്ച്​ ജില്ല മെഡിക്കൽ ഓഫിസർ അന്വേഷണത്തിന്​ ഉത്തരവിട്ടിട്ടുണ്ട്.

Social Share Buttons and Icons powered by Ultimatelysocial