കോവിഡ് കാലത്ത് വീട്ടിലിരുന്നു പണം സമ്പാദിക്കാനുള്ള വഴികൾ

മാസങ്ങളായി നാം കോവിഡ് മഹാമാരിയുടെ പശ്ചാത്തലത്തിൽ സാമ്പത്തികമായും മാനസികമായും ബുദ്ധിമുട്ടികൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.
കൂലിപ്പണി ചെയ്യുന്നവരും മറ്റു സാധാരണ തൊഴിൽ ചെയ്യുന്നവരും ഏറെ പ്രയാസം നേരിടുമ്പോഴും ഓൺലൈൻ ജോലി ചെയ്തു കൊണ്ടിരിക്കുന്നവർ പിടിച്ചു നിൽക്കുന്നു. അവർ ഈ സമയത്ത് കൂടുതൽ പണം സമ്പാദിക്കുന്നു. നമുക്ക് കൂടുതൽ സുരക്ഷിതമായി പണം സമ്പാദിക്കാൻ പറ്റുന്ന ചില വഴികൾ തായെ കൊടുത്തിരിക്കുന്നു;

1. ഫേസ്ബുക്ക് തൽക്ഷണ ലേഖനം (Facebook Instant Article)

ഫേസ്ബുക്ക് മൊബൈൽ ആപ്ലിക്കേഷനിലും മെസഞ്ചറിലും വേഗത്തിലും സംവേദനാത്മകവുമായ ലേഖനങ്ങൾ വായനക്കാർക്ക് വിതരണം ചെയ്യുന്നതിനായി മീഡിയ പ്രസാധകർക്കായി രൂപകൽപ്പന ചെയ്ത ഉപകരണമാണ് തൽക്ഷണ ലേഖനങ്ങൾ.  ഫോട്ടോകളും വീഡിയോകളും ലോഡുചെയ്യാൻ ഞങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന അതേ ഇൻഫ്രാസ്ട്രക്ചർ ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ, തൽക്ഷണ ലേഖനങ്ങൾക്ക് സാധാരണ മൊബൈൽ വെബ് ലേഖനങ്ങളേക്കാൾ 10 മടങ്ങ് വേഗത്തിൽ ലോഡുചെയ്യാനാകും.  നിങ്ങൾ തൽക്ഷണ ലേഖനം സജ്ജീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞാൽ, ലേഖനങ്ങൾക്കിടയിൽ ഫേസ്ബുക്ക് പരസ്യം ചേർക്കുക.  കാഴ്ചക്കാർ ലേഖനങ്ങൾ വായിക്കുകയും പരസ്യങ്ങളും കണ്ടു.  അവസാനമായി ഫേസ്ബുക്ക് വായനക്കാരുടെ എണ്ണത്തെ ആശ്രയിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് വരുമാനം നൽകുന്നു.

How to Earn Money from Facebook Instant Article

1.    Step 1: Signing Up. …

2.    Step 2: Claim your URL. …
3.    Step 3: Comply with the format. …
4.    Step 4: Sync your blog/create articles for Instant Articles. …
5.    Step 5: Check the article preview. …
6.    Step 6: Customize your articles. …
7.    Step 7- Content submission. …
8.    Step 8: Wait for the review results.

For more details visit https://instantarticles.fb.com/

2. Google ആഡ്സെൻസ്
(Google Adsense)

സൈറ്റ് ഉള്ളടക്കത്തെയും പ്രേക്ഷകരെയും ലക്ഷ്യം വച്ചുള്ള ഓട്ടോമാറ്റിക് ടെക്സ്റ്റ്, ഇമേജ്, വീഡിയോ അല്ലെങ്കിൽ സംവേദനാത്മക മീഡിയ പരസ്യങ്ങൾ നൽകുന്നതിന് ഉള്ളടക്ക സൈറ്റുകളുടെ Google നെറ്റ്‌വർക്കിലെ പ്രസാധകരെ അനുവദിക്കുന്ന ഒരു പ്രോഗ്രാം Google ആണ് Google AdSense.  ഈ പരസ്യങ്ങൾ Google നിയന്ത്രിക്കുകയും തരംതിരിക്കുകയും പരിപാലിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.  ഒരു സന്ദർശനത്തിന് ശരാശരി 3 പേജുകൾ നൽകുന്ന ഒരു വെബ്‌സൈറ്റ്, ഓരോന്നിനും 2 പരസ്യ യൂണിറ്റുകളും CPM 1 എന്ന ഇംപ്രഷനും ഉള്ളതിനാൽ 1000 സന്ദർശനങ്ങൾക്ക് 6 ഡോളർ ലഭിക്കും.  CTR: AdSense ബിഡുകളിൽ ഭൂരിഭാഗവും ഓരോ ക്ലിക്കിനും ഉള്ളതാണ്, അതിനാൽ നിങ്ങളുടെ പരസ്യ യൂണിറ്റുകളുടെ ക്ലിക്ക് ത്രൂ റേറ്റ് വരുമാന പ്രകടനത്തെ വളരെയധികം സ്വാധീനിക്കുന്നു.  ഒരു വെബ്‌സൈറ്റ് ധനസമ്പാദനത്തിനുള്ള ഒരു മികച്ച മാർഗമാണ് AdSense ആണെങ്കിലും, AdSense പരസ്യങ്ങൾ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുകയെന്ന ഏക ഉദ്ദേശ്യത്തിനായി നിർമ്മിച്ച വെബ്‌സൈറ്റുകൾ Google ന് അനുകൂലമല്ല. അതെ, ധാരാളം ട്രാഫിക്കും സന്ദർശകരുമുള്ള ഒരു സ്ഥാപിത ബ്ലോഗിൽ നിന്ന് പണം സമ്പാദിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് AdSense ഉപയോഗിക്കാം.

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് www.google.com/adsense സന്ദർശിക്കുക

3. യുട്യൂബ് ധനസമ്പാദനം
(Youtube Monetization)

YouTube- ൽ അവരുടെ ഉള്ളടക്കം ധനസമ്പാദനം നടത്താൻ YouTube പങ്കാളി പ്രോഗ്രാം സ്രഷ്‌ടാക്കളെ അനുവദിക്കുന്നു.  സ്രഷ്‌ടാക്കൾക്ക് അവരുടെ വീഡിയോകളിൽ നൽകിയ പരസ്യങ്ങളിൽ നിന്നും അവരുടെ ഉള്ളടക്കം കാണുന്ന YouTube പ്രീമിയം വരിക്കാരിൽ നിന്നും പണം സമ്പാദിക്കാൻ കഴിയും.  ആദ്യം, ധനസമ്പാദനത്തിന് യോഗ്യത നേടുന്നതിന്, നിങ്ങളുടെ ചാനലിന് കഴിഞ്ഞ വർഷത്തിനുള്ളിൽ കുറഞ്ഞത് 4,000 മണിക്കൂർ വാച്ച് സമയവും കുറഞ്ഞത് 1,000 വരിക്കാരും ഉണ്ടായിരിക്കണം.  YouTube- ലേക്ക് പ്രവേശിക്കുക.  മുകളിൽ വലതുവശത്ത്, നിങ്ങളുടെ അക്കൗണ്ട് ഐക്കൺ> ക്രിയേറ്റർ സ്റ്റുഡിയോ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.  ഇടത് മെനുവിൽ, ചാനൽ> നിലയും സവിശേഷതകളും തിരഞ്ഞെടുക്കുക.  “ധനസമ്പാദനം” എന്നതിന് കീഴിൽ പ്രാപ്തമാക്കുക ക്ലിക്കുചെയ്യുക.  YouTube പങ്കാളി പ്രോഗ്രാം നിബന്ധനകൾ അംഗീകരിക്കുന്നതിന് ഓൺ-സ്ക്രീൻ ഘട്ടങ്ങൾ പാലിക്കുക.

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക് സന്ദർശിക്കുക: https: //www.youtube.com/account_monetization

4. പ്രമോഷൻ വീഡിയോകൾ
(Promotion Videos)

ബ്രാൻഡുകൾ, ഷോപ്പുകൾ, ബിസിനസ്സ്, മറ്റ് കാര്യങ്ങൾ എന്നിവയ്‌ക്കായി നിങ്ങൾക്ക് പണമടച്ചുള്ള പ്രമോഷൻ വീഡിയോകൾ ചെയ്യാനും ഉറവിട വരുമാനം നേടാനും കഴിയും.  എന്നാൽ പ്രധാന കാര്യം, ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങൾ ഒരു നല്ല പ്രേക്ഷക ശൃംഖല സൃഷ്ടിക്കേണ്ടതുണ്ട്.  തുടർന്ന് നിരവധി ബ്രാൻഡുകൾ നിങ്ങളെ നേരിട്ട് ബന്ധപ്പെടുകയും പണം നൽകുകയും ചെയ്യും.

5. അനുബന്ധ വിപണനം
(Affiliate Marketing)

ഒരു ഓൺലൈൻ റീട്ടെയിലർ അതിന്റെ റഫറലുകളിൽ നിന്ന് സൃഷ്ടിക്കുന്ന ട്രാഫിക്കിനോ വിൽപ്പനയ്‌ക്കോ ഒരു ബാഹ്യ വെബ്‌സൈറ്റിലേക്ക് കമ്മീഷൻ നൽകുന്ന ഒരു മാർക്കറ്റിംഗ് ക്രമീകരണമാണ് അഫിലിയേറ്റ് മാർക്കറ്റിംഗ്.  മറ്റ് ആളുകളുടെ (അല്ലെങ്കിൽ കമ്പനിയുടെ) ഉൽ‌പ്പന്നങ്ങൾ‌ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിലൂടെ കമ്മീഷൻ നേടുന്ന പ്രക്രിയയാണ് അഫിലിയേറ്റ് മാർ‌ക്കറ്റിംഗ്. ഉദാ: ആമസോൺ, ഫ്ലിപ്കാർട്ട്, ഇബേ മുതലായവ  നിങ്ങൾ ഉണ്ടാക്കുന്നു.  ആളുകൾ ഓൺലൈനിൽ പണം സമ്പാദിക്കുന്ന ഏറ്റവും ജനപ്രിയമായ മാർഗമാണ് അഫിലിയേറ്റ് മാർക്കറ്റിംഗ്.  ഒരു ബിസിനസ്സിന്റെ പ്രത്യേക ഉൽ‌പ്പന്നത്തിലേക്കോ സേവനത്തിലേക്കോ വായനക്കാരെയോ സന്ദർശകരെയോ പരാമർശിച്ചുകൊണ്ട് ഒരു കമ്മീഷൻ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനായി ഒരു വ്യക്തി ഒരു ബിസിനസ്സുമായി പങ്കാളികളാകുന്ന ഒരു തന്ത്രമാണിത്.

-ആമസോൺ അഫിലിയേറ്റ് പ്രോഗ്രാം സന്ദർശിക്കുക: https://affiliate-program.amazon.in/
-ഫ്ലിപ്കാർട്ട് അനുബന്ധ പ്രോഗ്രാം സന്ദർശിക്കുക: https://affiliate.flipkart.com/
-ഇബേ അനുബന്ധ പ്രോഗ്രാമിനായി സന്ദർശിക്കുക: https://pages.ebay.com/seller-center/service-and-payments/ebay-affiliate-program.html

Social Share Buttons and Icons powered by Ultimatelysocial