Soorarai Pottru Movie Review malayalam

സൂര്യയും അപർണ ബാലമുരളിയും പ്രധാന വേഷങ്ങളിൽ അഭിനയിച്ച സൂരറായി പൊട്രു ആമസോൺ പ്രൈം വീഡിയോയിൽ ഇടം നേടി. സൂര്യയുടെ മികച്ച അഭിനയവും കഥയിൽ ഉള്ള വൈവിധ്യവും ആണ് സിനിമയെ കൂടുതൽ വ്യത്യസ്തമാക്കുന്നത്.
കുറഞ്ഞ ചെലവിലുള്ള ഒരു എയർലൈൻ കമ്പനി ആരംഭിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു മുൻ കരസേനാ ഉദ്യോഗസ്ഥന്റെ കഥയാണ് സൂരരൈ പൊട്രു എന്ന സിനിമ. അത് സിനിമയെ അനീതിയാണ്, അങ്ങനെയാണെങ്കിൽ പോലും. സാമൂഹ്യ-സാമ്പത്തിക വ്യത്യാസങ്ങൾക്കിടയിലും ഇന്ത്യക്കാരെ പറത്തിക്കൊണ്ടുവരാൻ ജീവിതകാലം മുഴുവൻ പോരാടിയ ഒരു മനുഷ്യന്റെ ശ്രമങ്ങളെക്കുറിച്ച് സൂരരൈ പൊട്രു സംസാരിക്കുന്നു. തൊഴിലാളിവർഗവും ഭരണവർഗവും തമ്മിലുള്ള അലയടിക്കുന്ന വിടവ് ഈ ചിത്രം ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടുത്തുന്നു. ഇന്ത്യയുടെ വ്യോമയാന വ്യവസായത്തിൽ വിപ്ലവം സൃഷ്ടിച്ച ക്യാപ്റ്റൻ ജി ആർ ഗോപിനാഥിന്റെ ജീവിത സംഭവങ്ങളിൽ നിന്ന് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ട് സുധ കൊങ്കാര പ്രതീക്ഷയുടെയും വിജയത്തിന്റെയും മനോഹരമായ ഒരു കഥയുമായി എത്തി. ചിത്രത്തിലെ എല്ലാ സീനുകളും എല്ലാ ഡയലോഗുകളും ആകാശത്തിന്റെ പരിധിയാണെന്നും ഒരാൾ തന്റെ സ്വപ്നങ്ങൾ എളുപ്പത്തിൽ ഉപേക്ഷിക്കരുതെന്നും ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്നു. പ്രചോദനാത്മകമായ ഒരു കഥ അവതരിപ്പിക്കാനുള്ള സംവിധായകന്റെ ഉദ്ദേശ്യം ‘പോകുക’ എന്ന വാക്കിൽ നിന്ന് തന്നെ വ്യക്തമാണ്. ഒരു സൈനിക മേഖലയിൽ ലാൻഡുചെയ്തുകൊണ്ട് ഒരു വിമാനം സംരക്ഷിക്കപ്പെടുന്ന ഏറ്റവും ഭയാനകമായ ഒരു പറക്കൽ രംഗം തുറന്ന ശേഷം, സൂരറായി പൊട്രു സൂര്യയുടെ ധീരവും ആകർഷകവുമായ പ്രകടനത്തിലേക്ക് തിരിയുന്നു – എളുപ്പത്തിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ കരിയറിലെ ഏറ്റവും മികച്ചത്.
ചിത്രത്തിന്റെ തിരക്കഥ 1980 മുതൽ 2000 വരെ പരിധികളില്ലാതെ മുന്നേറുന്നു, നെദുമരൻ രാജംഗത്തിന്റെ (സൂര്യ) ജീവിതത്തിലെ വ്യത്യസ്ത ഘട്ടങ്ങൾ കാണിക്കുന്നു. മധുരയിലെ ഒരു വിദൂര ഗ്രാമത്തിൽ നിന്നുള്ള തീവ്രവും എന്നാൽ അഭിനിവേശമുള്ളതുമായ ഒരു ചെറുപ്പക്കാരനായാണ് ഞങ്ങൾ നെദുമരൻ രാജംഗം എന്ന മാരയെ പരിചയപ്പെടുന്നത്, കുറഞ്ഞ നിരക്കിൽ എയർലൈൻ കമ്പനി ആരംഭിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. ആയിരക്കണക്കിന് ഇന്ത്യക്കാരെ കൂടുതൽ ചെലവഴിക്കാതെ പറക്കാൻ പ്രാപ്തരാക്കാൻ അദ്ദേഹം ആഗ്രഹിക്കുന്നു. വ്യോമയാന വ്യവസായത്തിലെ ഏറ്റവും സ്വാധീനമുള്ള വ്യക്തികളിലൊരാളായ പരേഷ് ഗോസ്വാമി (പരേഷ് റാവൽ) അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആശയങ്ങൾ നശിപ്പിക്കാൻ ശ്രമിക്കുമ്പോൾ കുഴപ്പം ആരംഭിക്കുന്നു. കാലങ്ങളായി നമ്മുടെ സമൂഹത്തെ നിർവചിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന അസമത്വത്തെ മാരയുടെ ബിസിനസ്സ് മാതൃക തകർക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം വിശ്വസിക്കുന്നു. നെഡുമരന് തന്റെ വിമാനം പറത്താൻ കഴിയുമോ അതോ രാഷ്ട്രീയ സമ്മർദത്തിന് വഴങ്ങുമോ?
തിരക്കഥയിൽ വളരെയധികം വളവുകളും തിരിവുകളും ഇല്ലെങ്കിലും, രേഖീയമല്ലാത്ത രീതിയിലുള്ള ആഖ്യാനം ഉൾപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് ഇത് രസകരമാക്കാൻ സുധ കൊങ്കാരയ്ക്ക് കഴിഞ്ഞു. ബേക്കറി സ്വന്തമാക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ബോമി (അപർണ ബാലമുരളി) എന്ന ചെറുപട്ടണ പെൺകുട്ടിയുമായുള്ള മാരയുടെ ഹൃദയമിടിപ്പ് ബന്ധമാണ് ചിത്രത്തിന്റെ മറ്റൊരു ശക്തി. അവൾ പുരുഷാധിപത്യത്തെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്നു, അതേസമയം തന്നെ അവളുടെ പുരുഷന്റെ സ്വപ്നത്തെ പിന്തുണയ്ക്കാൻ പോകുന്നു. ദാമ്പത്യജീവിതത്തിൽ പ്രശ്‌നങ്ങൾക്കിടയിലും, ദമ്പതികൾ പക്വതയും വിവേകവും തമ്മിലുള്ള ബന്ധം പങ്കിടുന്നു, അത് മനോഹരമായി അറിയിക്കുന്നു. അപർണ ബാലമുരലിയുടെ പ്രകടനം ആനന്ദദായകവും കാണാൻ സ്പർശിക്കുന്നതുമാണ്. അവൾ തീർച്ചയായും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട ഒരു കലാകാരിയാണ്. സൂരരൈ പൊട്രു ഗോപിനാഥിന്റെ ജീവിതത്തിലെ എല്ലാ കാര്യങ്ങളും ഉൾക്കൊള്ളുന്നു – അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഗ്രാമീണ ദിനങ്ങൾ, സൈന്യവുമായുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ബന്ധം, കൃഷി, എയർ ഡെക്കാൻ വിക്ഷേപണം. സ്വന്തം നാട്ടിലേക്ക് അടിയന്തര സന്ദർശനം നടത്താൻ വിമാനത്താവളത്തിലെ ആളുകളിൽ നിന്ന് നെദുമരൻ രാജംഗം പണം ചോദിക്കുന്ന ഫ്ലാഷ്ബാക്ക് സീക്വൻസ് അദ്ദേഹത്തിന്റെ സ്വപ്നങ്ങളുടെ തീവ്രതയെ ന്യായീകരിക്കുന്നു. അപ്പോഴാണ് ഞങ്ങൾ മാരയെയും അവനിലെ വിമതനെയും മനസ്സിലാക്കാൻ തുടങ്ങുന്നത്. കഥപറച്ചിലിൽ ഒരു പ്രത്യേകതയുണ്ട്, പ്രത്യേകിച്ചും ഇടവേള വരെ, അത് നമ്മെ പിടിമുറുക്കുന്നു.
എന്നിരുന്നാലും, രണ്ടാം പകുതിയിൽ ചിത്രത്തിന്റെ ആദ്യ പകുതിയിൽ നിർമ്മിച്ച പദാർത്ഥത്തിന്റെ അഭാവം ഉണ്ടായിരുന്നു. മറ്റ് വ്യോമയാന കഥകളെക്കുറിച്ച് കുറച്ചുകൂടി ഗവേഷണം നടത്തി അവയെ തിരക്കഥയിൽ ഉൾപ്പെടുത്താൻ സുധയ്ക്ക് കഴിയുമായിരുന്നു. സൂര്യയുടെ പ്രകടനമാണ് സിനിമയെ മുഴുവൻ ആകർഷിക്കുന്നത്. പ്രകൃതിയുള്ള ഇദ്ദേഹം നെദുമരൻ രാജംഗം എന്ന കഥാപാത്രത്തെ അവതരിപ്പിക്കാൻ എല്ലാവരെയും നൽകി. തെലുങ്ക് നടൻ മോഹൻ ബാബു ചുരുങ്ങിയ സമയത്തേക്ക് മാത്രമേ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുന്നുള്ളൂവെങ്കിലും അദ്ദേഹം കുറ്റമറ്റ പ്രകടനം കാഴ്ചവച്ചു. ചിത്രത്തിൽ സൂര്യയുടെ മാതാപിതാക്കളായി അഭിനയിക്കുന്ന പൂ റാമും vas ർവാഷിയും തിരക്കഥയ്ക്ക് മൂല്യം വർദ്ധിപ്പിച്ചു. സിനിമ കാണാനുള്ള മറ്റൊരു കാരണം അതിന്റെ സാങ്കേതിക വശങ്ങളാണ്. ഫ്രെയിമുകൾ നിക്കെത്ത് ബോമിറെഡിയുടെ ക്യാമറ പ്രവർത്തന അത്ഭുതങ്ങൾക്കൊപ്പം മികച്ചതാണ്. സിനിമ മന്ദഗതിയിലാണെന്ന് തോന്നുമ്പോഴെല്ലാം ജിവി പ്രകാശ് രക്ഷയ്‌ക്കെത്തുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പശ്ചാത്തല സ്‌കോർ അഡ്രിനാലിൻ തിരക്ക് നൽകുകയും മാരയുടെ യാത്ര ആഘോഷിക്കാൻ ഞങ്ങളെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
നാടകാനുഭവത്തിനായി നിർമ്മിച്ച സൂരരൈ പൊട്രു വലിയ സ്‌ക്രീനിൽ അതിശയകരമായ ഒരു വാച്ചാകുമായിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ഒടിടി റിലീസ് ചിത്രത്തിന്റെ നിർമ്മാതാക്കൾക്ക് കൂടുതൽ വിപുലമായ പ്രാധാന്യം നൽകി.

Social Share Buttons and Icons powered by Ultimatelysocial