പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം 2021 – 42 സിവിലിയൻ മോട്ടോർ ഡ്രൈവർ, വെഹിക്കിൾ മെക്കാനിക്, ഫയർമാൻ, കാർപെന്റർ തസ്തികകളിൽ ഓഫ്‌ലൈൻ അപേക്ഷിക്കുക.


പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം 2021: സിവിലിയൻ മോട്ടോർ ഡ്രൈവർ, വെഹിക്കിൾ മെക്കാനിക്, ഫയർമാൻ, ലേബർ, കാർപെന്റർ ജോലി ഒഴിവുകൾ നികത്തുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട തൊഴിൽ അറിയിപ്പ് പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം പുറത്തിറക്കി.  പത്താം യോഗ്യതയുള്ള യോഗ്യതയുള്ള സ്ഥാനാർത്ഥികളിൽ നിന്ന് ഡീഫെൻസ് ഓർഗനൈസേഷൻ ഓൺലൈൻ അപേക്ഷ ക്ഷണിക്കുന്നു.  ഈ 42 സിവിലിയൻ മോട്ടോർ ഡ്രൈവർ, വെഹിക്കിൾ മെക്കാനിക്, ഫയർമാൻ, ലേബർ, കാർപെന്റർ പോസ്റ്റ് എന്നിവ ഇന്ത്യയിലുണ്ട്.  യോഗ്യതയുള്ളവർക്ക് 22.05.2021 മുതൽ 11.06.2021 വരെ ഓഫ്‌ലൈൻ (തപാൽ വഴി) തസ്തികയിലേക്ക് അപേക്ഷിക്കാം.

സംഘടനയുടെ പേര്: പ്രതിരോധ മന്ത്രാലയം
പോസ്റ്റ് നാമം: സിവിലിയൻ മോട്ടോർ ഡ്രൈവർ, വെഹിക്കിൾ മെക്കാനിക്, ഫയർമാൻ, തൊഴിലാളി, മരപ്പണി
തൊഴിൽ തരം: കേന്ദ്ര സർക്കാർ
റിക്രൂട്ട്മെന്റ് തരം: നേരിട്ടുള്ള
ഒഴിവുകൾ: 42
ജോലിസ്ഥലം: ഇന്ത്യയിലുടനീളം
ശമ്പളം: 18,000-45,700 രൂപ (പ്രതിമാസം)
ആപ്ലിക്കേഷൻ മോഡ്: ഓഫ്‌ലൈൻ (തപാൽ പ്രകാരം)
അപേക്ഷ ആരംഭിക്കുക: 22 മെയ് 2021
അവസാന തീയതി: 11 ജൂൺ 2021

യോഗ്യത:

1. സിവിലിയൻ മോട്ടോർ ഡ്രൈവർ
മെട്രിക്കുലേഷൻ അല്ലെങ്കിൽ അംഗീകൃത ബോർഡിൽ നിന്ന് തത്തുല്യമായത്. ഡിടിഒ / ആർ‌ടി‌ഒയിൽ നിന്നുള്ള കനത്ത വാഹനങ്ങൾക്ക് സിവിലിയൻ ഡ്രൈവിംഗ് ലൈസൻസ് ഉണ്ടായിരിക്കണം കൂടാതെ അത്തരം വാഹനങ്ങൾ ഓടിച്ചതിന് രണ്ട് വർഷത്തെ പരിചയവുമുണ്ട്.
2. വെഹിക്കിൾ മെക്കാനിക്
അംഗീകൃത ബോർഡിൽ നിന്നുള്ള പത്താം സ്റ്റാൻഡേർഡ് പാസ്. ഇംഗ്ലീഷിലും ഹിന്ദിയിലും വായിക്കാനുള്ള നമ്പറും ഉപകരണങ്ങളുടെയും വാഹനങ്ങളുടെയും പേരുകൾ.  അദ്ദേഹത്തിന്റെ വ്യാപാരത്തിന്റെ ഒരു വർഷത്തെ പരിചയം (കനത്ത വാഹനങ്ങളുടെ അറ്റകുറ്റപ്പണി നടത്താൻ കഴിവുള്ളത്).
3. ഫയർമാൻ

അംഗീകൃത ബോർഡിൽ നിന്നുള്ള പത്താം സ്റ്റാൻഡേർഡ് പാസ്.  എല്ലാത്തരം കെടുത്തിക്കളയുന്നവ, ഹോസ് ഫിറ്റിംഗുകൾ, അഗ്നിശമന ഉപകരണങ്ങൾ, ഉപകരണങ്ങൾ, ഫയർ എഞ്ചിനുകൾ, ട്രെയിലർ, പമ്പുകൾ, നുര ശാഖകൾ എന്നിവയുടെ ഉപയോഗവും പരിപാലനവും ഉപയോഗിച്ച് സംവദിക്കണം.  ഉപയോഗവും പരിപാലനവും, പ്രഥമശുശ്രൂഷ, അഗ്നിശമന ഉപകരണങ്ങൾ, ട്രെയിലർ ഫയർ പമ്പ് എന്നിവയുമായി പരിചയമുണ്ടായിരിക്കണം.  വിവിധതരം അഗ്നിശമന സേനകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട അഗ്നിശമന രീതികളുടെ പ്രാഥമിക തത്ത്വങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കണം. കാൽപ്പാദവും ഉപകരണവുമായുള്ള ഫയർ സർവീസ് ഡ്രില്ലുകളുമായി സംവദിക്കുകയും അഗ്നിശമന സേനാംഗങ്ങൾക്ക് അനുവദിച്ച ചുമതല നിർവഹിക്കുകയും ചെയ്യുക.  ശാരീരിക ക്ഷമതയുള്ളവരും കഠിനമായ കടമകൾ നിർവഹിക്കാൻ പ്രാപ്തിയുള്ളവരും ശാരീരിക ക്ഷമത നേടിയിരിക്കണം
4. തൊഴിലാളി
പത്താം ക്ലാസ് പാസ് അല്ലെങ്കിൽ അംഗീകൃത ബോർഡിൽ നിന്ന് തത്തുല്യമായത്.
5. മരപ്പണി
പത്താം ക്ലാസ് പാസ് അല്ലെങ്കിൽ അംഗീകൃത ബോർഡിൽ നിന്ന് തത്തുല്യമായത്.  മരപ്പണിയെക്കുറിച്ചുള്ള അറിവ് ഉണ്ടായിരിക്കണം

ഒഴിവുകളുടെ വിശദാംശങ്ങൾ:

ആകെ: – 42
സിവിലിയൻ മോട്ടോർ ഡ്രൈവർ: 27
വെഹിക്കിൾ മെക്കാനിക്: 01
ഫയർമാൻ: 03
തൊഴിലാളി: 10
ആശാരി: 01

പ്രായപരിധി:
ഡ്രൈവർ: 18 മുതൽ 27 വയസ്സ് വരെ
മറ്റുള്ളവ: 18 മുതൽ 25 വയസ്സ് വരെ

ശമ്പള വിശദാംശങ്ങൾ:
സിവിലിയൻ മോട്ടോർ ഡ്രൈവർ: Rs19900-45700 / –
വെഹിക്കിൾ മെക്കാനിക്: രൂപ .19900-45700 / –
ഫയർമാൻ: രൂപ .19900-45700 /
തൊഴിലാളി: 18000-41100 / – രൂപ
മരപ്പണിക്കാരൻ: 18000-41100 / – രൂപ

തിരഞ്ഞെടുപ്പ് പ്രക്രിയ:
എഴുതിയ പരീക്ഷ
പ്രായോഗിക / വ്യാപാരം / ശാരീരിക പരിശോധനകൾ

അപേക്ഷിക്കേണ്ടവിധം?

നിർദ്ദിഷ്ട യോഗ്യതാ മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുന്നവർ https://mod.gov.in ൽ ലഭ്യമായ നിർദ്ദിഷ്ട അപേക്ഷാ ഫോം പ്രിഫോം ഡ download ൺലോഡ് ചെയ്ത് പ്രിന്റുചെയ്യണം.  നിർദ്ദേശങ്ങൾ അനുസരിച്ച് നിങ്ങളുടെ അക്കാദമിക് യോഗ്യതയും മറ്റ് അനുബന്ധ വിവരങ്ങളും പൂരിപ്പിക്കുക.  ഒപ്പിട്ട അപേക്ഷയുടെ ഹാർഡ് കോപ്പികളും (i) ഐഡി പ്രൂഫിന്റെ ഫോട്ടോകോപ്പികളും (ii) ജനനത്തീയതി തെളിവ് (iii) വിദ്യാഭ്യാസ സർട്ടിഫിക്കറ്റുകൾ: മാർക്ക്-ഷീറ്റുകൾ / ഡിഗ്രി സർട്ടിഫിക്കറ്റ് (iv) അപേക്ഷയിൽ സൂചിപ്പിച്ച പ്രസക്തമായ രേഖകളുടെ ജാതിയും സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ പകർപ്പുകളും  പത്താൻകോട്ട് കാന്റ് (പഞ്ചാബ്) –145001, ബാർഫാനി മന്ദിർ എതിർവശത്തുള്ള എസ്ഡി കോളേജിന് സമീപമുള്ള 5471 എ‌എസ്‌സി ബറ്റാലിയനിലെ “റിസപ്ഷൻ സെന്റർ (റിക്രൂട്ട്‌മെന്റ് സെൽ)” എന്ന വിലാസത്തിൽ “______ തസ്തികയിലേക്കുള്ള അപേക്ഷ” ഉപയോഗിച്ച് എൻ‌വലപ്പ് സൂപ്പർ-സ്‌ക്രിബിംഗ് ചെയ്യുക.  11 ജൂൺ 2021.
സ്ഥാനാർത്ഥികൾ ഒരു സ്വയം വിലാസ എൻ‌വലപ്പ് അടയ്ക്കുകയും തപാൽ സ്റ്റാമ്പുകൾ 50000 രൂപയിൽ ഒട്ടിക്കുകയും ചെയ്യും.  45 / – അംഗീകാര / അഡ്മിറ്റ് കാർഡ് അയയ്ക്കുന്നതിന് ആവശ്യമായ അപേക്ഷയോടൊപ്പം.  (എൻ‌വലപ്പിന്റെ മുകളിൽ‌ “____________________” പോസ്റ്റിനായുള്ള അപേക്ഷ സ്വയവും പിതാവിന്റെയും / അമ്മയുടെയും പേരിനൊപ്പം (അനുബന്ധം ‘സി’ എന്ന് അറ്റാച്ചുചെയ്തിരിക്കുന്ന മാതൃക) എൻ‌വലപ്പിനു മുകളിൽ സൂപ്പർ സ്‌ക്രിബ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. എ 4 വലുപ്പത്തിലുള്ള പ്ലെയിനിൽ സ്വയം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തിയ അഡ്മിറ്റ് കാർഡും സർട്ടിഫിക്കറ്റുകളും  അനുബന്ധം ‘ബി’ പ്രകാരമുള്ള പേപ്പറുകൾ. അനുബന്ധം ‘എ’ മുതൽ ‘സി’ വരെ ഇല്ലാതെ അപേക്ഷ നൽകില്ല അല്ലെങ്കിൽ 45 / – ന്റെ തപാൽ സ്റ്റാമ്പുകളിൽ കൃത്യമായി ഘടിപ്പിച്ചിട്ടുള്ള പ്രത്യേക എൻ‌വലപ്പ് സ്വീകരിക്കാതിരിക്കുകയും അവസാന തീയതിക്ക് ശേഷം 21 ദിവസം  തൊഴിൽ വാർത്തകളിലും കൂടാതെ / അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് പത്രങ്ങളിലും ഈ പരസ്യ അറിയിപ്പ് പ്രസിദ്ധീകരിച്ച തീയതി മുതൽ. ഏതെങ്കിലും തപാൽ കാലതാമസത്തിന് ഈ വകുപ്പ് ഉത്തരവാദിയായിരിക്കില്ല, അവസാന തീയതി അവസാനിച്ചതിന് ശേഷം ഒരു അപേക്ഷയും സ്വീകരിക്കില്ല.

Social Share Buttons and Icons powered by Ultimatelysocial